Firam Haɗe-haɗen Zane-zane Don Amintaccen Gina
Gabatarwar Samfur
Tsaro da inganci suna da matuƙar mahimmanci a cikin masana'antar gine-gine da ke ci gaba da haɓakawa. An ƙera tsarin ɓangarorin firam ɗin mu don biyan buƙatu daban-daban na ayyuka daban-daban, samar da ma'aikata ingantaccen dandamali wanda ke ba su damar kammala ayyukansu cikin aminci da inganci. Wannan ingantaccen bayani na ƙwanƙwasa ya haɗa da abubuwan asali kamar firam, igiyoyin giciye, jacks na tushe, U-jacks, alluna tare da ƙugiya da kuma haɗa fil, tabbatar da ingantaccen wurin aiki mai aminci.
Theframe hade scaffoldingtsarin ba wai kawai ya dace ba, amma kuma yana da sauƙi don tarawa da rarrabawa, yana mai da shi kyakkyawan zaɓi don ƙananan gyare-gyare da manyan ayyukan gine-gine. Tsarinsa mai ƙarfi yana tabbatar da kwanciyar hankali, yana bawa ma'aikata damar mai da hankali kan ayyukansu ba tare da damuwa game da haɗarin aminci ba. Ko kuna aiki a kusa da gini ko a kan wani hadadden tsari, tsarin mu na scaffolding zai iya ba ku goyon bayan da kuke buƙata don kammala aikin cikin sauƙi.
Babban fasali
Tsarin gyare-gyare na zamani da aka ƙera yana da ƙaƙƙarfan tsarinsa da kuma iyawa. Ya haɗa da abubuwa na asali kamar firam, braces na giciye, jacks na tushe, jacks na U-head, allunan ƙugiya da fil masu haɗawa. Kowane ɗayan waɗannan abubuwan suna taka muhimmiyar rawa wajen samar da ingantaccen yanayin aiki mai aminci.
Ɗaya daga cikin fitattun fasalulluka na wannan tsarin zaɓe shi ne sauƙin haɗawa da tarwatsawa. Wannan ba kawai yana adana lokaci ba har ma yana rage farashin aiki, yana mai da shi zaɓi na tattalin arziki ga masu kwangila.
Bugu da ƙari, ƙira yana ba da damar yin gyare-gyare cikin sauri, yana ba ƙungiyar damar amsawa da sauri don canza bukatun aikin ba tare da jinkiri ba.
Firam ɗin Zance
1. Ƙayyadaddun Ƙirar Firam-Nau'in Kudancin Asiya
Suna | Girman mm | Main Tube mm | Sauran Tube mm | darajar karfe | farfajiya |
Babban Frame | 1219x1930 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. |
1219x1700 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
1219x1524 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
914x1700 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
H Frame | 1219x1930 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. |
1219x1700 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
1219x1219 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
1219x914 | 42x2.4/2.2/1.8/1.6/1.4 | 25/21x1.0/1.2/1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
Tsare-tsare/Tsarin Tafiya | 1050x1829 | 33x2.0/1.8/1.6 | 25 x1.5 | Q195-Q235 | Pre-Galv. |
Cross Brace | 1829x1219x2198 | 21x1.0/1.1/1.2/1.4 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | |
1829x914x2045 | 21x1.0/1.1/1.2/1.4 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | ||
1928x610x1928 | 21x1.0/1.1/1.2/1.4 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | ||
1219x1219x1724 | 21x1.0/1.1/1.2/1.4 | Q195-Q235 | Pre-Galv. | ||
1219x610x1363 | 21x1.0/1.1/1.2/1.4 | Q195-Q235 | Pre-Galv. |
2. Walk Thru Frame - Nau'in Amurka
Suna | Tube da Kauri | Nau'in Kulle | darajar karfe | Nauyi kg | Nauyin Lbs |
6'4"H x 3'W - Tafiya Ta hanyar Frame | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 18.60 | 41.00 |
6'4"H x 42"W - Tafiya Ta hanyar Frame | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 19.30 | 42.50 |
6'4"HX 5'W - Tafiya Ta hanyar Frame | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 21.35 | 47.00 |
6'4"H x 3'W - Tafiya Ta hanyar Frame | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 18.15 | 40.00 |
6'4"H x 42"W - Tafiya Ta hanyar Frame | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 19.00 | 42.00 |
6'4"HX 5'W - Tafiya Ta hanyar Frame | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 21.00 | 46.00 |
3. Mason Frame-Nau'in Amurka
Suna | Girman Tube | Nau'in Kulle | Karfe daraja | Nauyin Kg | Nauyin Lbs |
3'HX 5'W - Mason firam | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 12.25 | 27.00 |
4'HX 5'W - Mason firam | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 15.00 | 33.00 |
5'HX 5'W - Mason firam | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 16.80 | 37.00 |
6'4''HX 5'W - Mason Firam | OD 1.69" kauri 0.098" | Sauke Kulle | Q235 | 20.40 | 45.00 |
3'HX 5'W - Mason firam | OD 1.69" kauri 0.098" | C-Kulle | Q235 | 12.25 | 27.00 |
4'HX 5'W - Mason firam | OD 1.69" kauri 0.098" | C-Kulle | Q235 | 15.45 | 34.00 |
5'HX 5'W - Mason firam | OD 1.69" kauri 0.098" | C-Kulle | Q235 | 16.80 | 37.00 |
6'4''HX 5'W - Mason Firam | OD 1.69" kauri 0.098" | C-Kulle | Q235 | 19.50 | 43.00 |
4. Snap On Lock Frame-Nau'in Ba'amurke
Dia | fadi | Tsayi |
1.625'' | 3'(914.4mm)/5'(1524mm) | 4'(1219.2mm)/20"(508mm)/40"(1016mm) |
1.625'' | 5' | 4'(1219.2mm)/5'(1524mm)/6'8''(2032mm)/20''(508mm)/40''(1016mm) |
5.Flip Lock Frame-Nau'in Ba'amurke
Dia | Nisa | Tsayi |
1.625'' | 3'(914.4mm) | 5'1''(1549.4mm)/6'7''(2006.6mm) |
1.625'' | 5'(1524mm) | 2'1''(635mm)/3'1''(939.8mm)/4'1''(1244.6mm)/5'1''(1549.4mm) |
6. Fast Kulle Frame-Nau'in Amurka
Dia | Nisa | Tsayi |
1.625'' | 3'(914.4mm) | 6'7'' (2006.6mm) |
1.625'' | 5'(1524mm) | 3'1''(939.8mm)/4'1''(1244.6mm)/5'1''(1549.4mm)/6'7''(2006.6mm) |
1.625'' | 42'' (1066.8mm) | 6'7'' (2006.6mm) |
7. Vanguard Lock Frame-Nau'in Amurka
Dia | Nisa | Tsayi |
1.69'' | 3'(914.4mm) | 5'(1524mm)/6'4''(1930.4mm) |
1.69'' | 42'' (1066.8mm) | 6'4'' (1930.4mm) |
1.69'' | 5'(1524mm) | 3'(914.4mm)/4'(1219.2mm)/5'(1524mm)/6'4'(1930.4mm) |
Amfanin Samfur
Theframe scaffolding tsarinya ƙunshi maɓalli da yawa, gami da firam, braces na giciye, jacks na tushe, jackan U-head, alluna masu ƙugiya, da filaye masu haɗawa. Tare, waɗannan abubuwa suna samar da tsari mai ƙarfi da tsaro wanda zai iya tallafawa ma'aikata da kayan aiki a wurare daban-daban.
Babban fa'idar firam ɗin ƙirar ƙirar ƙirar ƙirar ƙirar ƙirar ita ce yana da sauƙin haɗawa da haɗawa, yana mai da shi manufa don ayyukan da ke buƙatar shigarwa da sauri.
Bugu da ƙari, ƙirar sa na zamani yana ba da damar gyare-gyare don biyan buƙatun aikin daban-daban, don haka haɓaka haɓakarsa.
Ragewar samfur
Haɓaka ɗaya bayyananne shine cewa yana iya zama cikin sauƙi idan ba'a shigar dashi ko kiyaye shi da kyau ba. Zane-zane na iya haifar da haɗarin aminci ga ma'aikata idan ba a ɗaure kayan aikin lafiya ko ƙasa ba ta yi daidai ba. Bugu da ƙari, yayin da ƙaƙƙarfan ƙira ya dace da ayyuka da yawa, maiyuwa ba zai zama mafi kyawun zaɓi don sarƙaƙƙiya ko ayyukan da ke buƙatar ƙira mai ƙima ba.
FAQS
Q1: Mene ne frame hade scaffolding?
Tsararrakin ƙirar ƙira ta ƙunshi abubuwa da yawa, gami da firam, braces na giciye, jackan tushe, jacks U-head, alluna tare da ƙugiya, da filaye masu haɗawa. Wannan tsarin na yau da kullun yana da sauƙin haɗawa da haɗawa, yana mai da shi manufa don ayyukan gini daban-daban. Firam ɗin yana ba da babban tsari, yayin da igiyoyin giciye suna haɓaka kwanciyar hankali, tabbatar da cewa ma'aikata za su iya aiki lafiya a tsayi.
Q2: Me ya sa za a zabi frame scaffolding?
Ana yabon ɓangarorin ɓangarorin firam don iyawa da ƙarfin sa. Ana iya amfani da shi don dalilai daban-daban, ko don aiwatar da aikin waje a kusa da ginin ko don ba da damar zuwa wurare masu tsayi. Zane-zane yana ba da damar haɓakawa da sauri da rushewa, wanda ke da mahimmanci don kiyaye lokutan aikin.
Q3: Shin Scafolding lafiya ne?
Lallai! Idan an haɗa su kuma an kiyaye su daidai, tsarin ɓangarorin firam ɗin na iya samar da babban matakin aminci ga ma'aikata. Dole ne a bi ƙa'idodin masana'anta da ƙa'idodin gida don tabbatar da an yi gyare-gyare daidai. Dubawa na yau da kullun da kulawa suna da mahimmanci don kiyaye ƙa'idodin aminci.
Q4: Wanene zai iya amfana daga scaffolding?
An kafa shi a cikin 2019, kamfaninmu ya faɗaɗa ikon kasuwancin sa zuwa kusan ƙasashe 50 a duniya, yana ba da ingantaccen tsarin sikelin firam ga abokan ciniki iri-iri. Tare da cikakken tsarin sayayya, muna tabbatar da cewa abokan cinikinmu sun karɓi samfuran abin dogaro waɗanda suka dace da bukatun ginin su.